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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 
 

 

 

 

   

 

HOTUBA YA MKURUGENZI MKUU WA MAMLAKA YA 

UDHIBITI USAFIRI ARDHINI KATIKA UFUNGUZI WA 

MKUTANO WA WADAU KUTOA MAONI YA NAULI ZA 

MABASI YAENDAYO KWA HARAKA 

 

Tarehe: 26 Mei, 2022 
Mahala: Kituo cha Mikutano cha Kimataifa Julius Nyerere Dar es 

Salaam (JNICC) 

 

 Ndugu Mgeni Rasmi, Dkt. Charles Enock Msonde, Mhe. 
Naibu Waziri Ofisi ya Rais TAMISEMI, 

 

 Dkt. Edwin Mhede, Mkurugenzi Mkuu DART, 
 

 Ndugu Kaimu Katibu Mtendaji wa Baraza la Ushauri la 
Watumiaji wa Huduma za Usafiri Ardhini, 

 

 Ndugu Wakuu na wawakilishi wa taasisi mbalimbali za 
Serikali, 

 

 Ndugu watumishi wa DART, LATRA NA UDA-RT 
 

 Chama cha Kutetea Abiria, 

 Ndugu wasafirishaji na wadau mbalimbali mliojumuika 
hapa 

 

 Ndugu wanahabari, 
 

 Wageni waalikwa mabibi na mabwana, 

Mamlaka ya Udhibiti Usafiri Ardhini 
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Awali ya yote, namshukuru Mwenyezi Mungu kwa kutujaalia uzima 

na afya na kuendelea kuibariki Serikali yetu, chini ya uongozi 

mahiri wa Mheshimiwa Samia Suluhu Hassan, Rais wa Jamhuri ya 

Muungano wa Tanzania. 

Aidha, natoa shukrani za kipekee kwako mheshimiwa mgeni Rasmi 

kwa kukubali mualiko wetu, tunajua unayo majukumu mengi 

muhimu ya kujenga Taifa, lakini umeweza kutenga muda kwa ajili 

ya mkutano wetu huu. 

Ndugu Mgeni Rasmi,  

Tarehe 18 Mei mwaka 2022, Mamlaka ilipokea maombi ya 

mapendekezo ya nauli mpya kwa wasafiri wanaotumia mabasi 

yaendayo haraka kutoka kwa Wakala wa Mabasi Yaendayo 

Haraka – DART. 

 

Sheria ya LATRA Na. 3 ya Mwaka 2019, Kifungu Na. 21 Sura ya 

413, inaitaka Mamlaka pindi inapopokea maombi kutoka kwa 

watoa huduma, kuitisha kikao cha pamoja kwa ajili ya majadiliano 

kuhusu mapendekezo kama yalivyotolewa na Wakala. 

 

Hivyo, kwa kuzingatia hilo, tarehe 19 Mei, tulitoa taarifa kwa umma 

inayowaalika wadau wote katika mkutano huu ili tuwasikilize na 

kukusanya maoni kabla ya kufikia uamuzi kuhusu viwango vya 

nauli vinavyopendekezwa,na kwa kazi hiyo leo hii tuko hapa. 
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Ndugu Mgeni Rasmi, 

Sote tunafahamu kuwa moja kati ya misingi ya utawala bora ni 

ushirikishwaji, nami nawasihi wadau kuitumia nafasi hii kujadili kwa 

kina huku tukizingatia gharama za uendeshaji na maisha halisi ya 

mtanzania, lengo ni kuwa watumia huduma na watoa huduma wote 

shirikishwe katika kufikia maamuzi na hatimaye maamuzi 

yatakayofikiwa yawe na tija na uhalisia kwa wote. 

Aidha, sote tukumbuke kuwa huduma ya usafiri ikiwemo huduma 

ya usafiri mijini tunayoijadili leo hii ni huduma ya lazima katika jamii. 

Hivyo napenda kutoa wito kwenu wadau tuwe mabalozi wa dhati, 

katika kujadili kwa hoja zenye mashiko bila jazba. 

Kila mmoja aliyefanikiwa kufika hapa ajuwe kuwa kuna watu wengi 

anaowawakilisha, hivyo kila mmoja wetu ajitahidi kuwawakilisha 

ipasavyo. 

Ndugu Mgeni Rasmi, 

Kwa kuwa jukumu hili tunalofanya leo hii ni kwa mujibu wa Sheria, 

nawasihi kila mmoja wetu, kwa kuzingatia umuhimu wa kazi hii 

atimize wajibu wake kwa umahiri na utulivu wa hali ya juu. 

Vilevile, kwa wadau ambao wangependa kuwasilisha maoni yao 

kwa maandishi wanayo nafasi ya kuwasilisha maoni yao kwa 

maandishi katika Ofisi ya Mkurugenzi Mkuu iliyopo katika Jengo la 

Mamlaka, Barabara ya Nkrumah kabla ya tarehe 07 Juni, 2022. 

Pia, maoni yanaweza kutumwa kwa barua pepe kupitia anuani hizi: 

info@latra.go.tz na dg@latra.go.tz  

mailto:info@latra.go.tz
mailto:na%20%20dg@latra.go.tz
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Natoa wito kwa wadau mbalimbali kuitumia vizuri nafasi hii, ili 

kuwawezesha wataalamu wetu wafanye kazi yao kwa ufanisi na 

ueledi wa hali ya juu. 

Ndugu Mgeni Rasmi,  

Napenda kutumia fursa hii kuwakumbusha kuwa, katika kazi ya 

kupanga nauli mbalimbali, Mamlaka inazingatia vifungu namba 5 

(1) (c) (iii) na 21 (2) (b) vya Sheria ya LATRA Na. 3 ya Mwaka 2019 

pamoja na Kanuni ya 15 ya Tozo za Mamlaka ya Udhibiti Usafiri 

Ardhini ya Mwaka 2020, GN. Na. 82 ambavyo vimeelekeza 

kuzingatia mambo yafuatayo; 

i. Gharama za utoaji huduma za usafiri wa mabasi 

ii. Nauli shindanishi kwenye soko 

iii. Kulinganisha nauli na mahali pengine na faida ya utoaji 

huduma 

iv. Maslahi ya Walaji (abiria) na watoa huduma za usafiri wa 

mabasi 

v. Kulinda mitaji ya wawekezaji pamoja na; 

vi. Maoni ya wadau 

Hivyo basi maoni ya wadau ni muhimu sana katika kufanikisha 

upangaji wa nauli muda utakapowadia. 

Ndugu Mgeni Rasmi,  

Kwa hayo machache, napenda kukukaribisha uongee na hadhara 

hii kisha utufungulie mkutano wetu. 

Asanteni kwa kunisikiliza 

Gilliard W. Ngewe 

Mkurugenzi Mkuu  

26 Mei, 2022 


